img

Duk abin da kuke buƙatar sani game da niƙa mil

A niƙa niƙana'ura ce da ke amfani da bututun silinda mai jujjuyawa, wanda ake kira ɗakin niƙa, wanda wani bangare ya cika da kafofin watsa labaru kamar ƙwallon ƙarfe, ƙwallon yumbu, ko sanduna.Ana ciyar da kayan da za a ƙasa a cikin ɗakin nika, kuma yayin da ɗakin ke juyawa, kafofin watsa labaru da kayan ana ɗaga su sannan kuma a sauke su ta hanyar nauyi.A dagawa da faduwa mataki sa da nika kafofin watsa labarai to tasiri abu, sa shi ya karye da kuma zama finer, An fiye amfani a samar da abinci kayayyakin, kamar gari, kazalika a cikin ma'adinai, yi, da kuma sinadaran masana'antu. don rage girman ma'adanai, duwatsu, da sauran kayan.

Akwai nau'ikan injin niƙa daban-daban kuma ana iya rarraba su bisa ga yadda ake tsara hanyoyin niƙa da yadda ake ciyar da kayan.Wasu nau'ikan niƙa na yau da kullun sun haɗa da injin ball,sandunan niƙa, injinan guduma, da injin nadi a tsaye.Kowane nau'in niƙa yana da halayensa na musamman kuma ya fi dacewa da nau'ikan kayan aiki da aikace-aikace daban-daban.

Akwai nau'ikan iri da yawaniƙa niƙa, kowannensu yana da halayensa na musamman kuma mafi dacewa da nau'ikan kayan aiki da aikace-aikace daban-daban.Wasu nau'ikan injin niƙa gama gari sun haɗa da:

Ball Mills: Ƙwallon ƙwallon yana amfani da ɗakin ɗaki mai jujjuyawar silindi mai jujjuyawar juzu'i cike da kafofin watsa labarai na niƙa, yawanci ƙwallon ƙarfe ko ƙwallon yumbu, da kayan da za a yi ƙasa.Niƙan ƙwallo sun dace da niƙa abubuwa iri-iri, waɗanda suka haɗa da ma'adanai, ma'adanai, sinadarai, da sauran kayan ƙura.

nika mil1Rod Mills: Gidan niƙa yana amfani da doguwar ɗakin siliki wanda ke cike da wani yanki da kafofin watsa labarai na niƙa, yawanci sandunan ƙarfe.Ana ciyar da kayan da za a ƙasa a cikin ɗaya ƙarshen ɗakin kuma yayin da ɗakin ke juyawa, sandunan ƙarfe suna niƙa kayan ta hanyar jujjuya cikin injin.Ana amfani da injinan sanda don niƙa maras kyau, kuma ba su da tasiri kamar injinan ƙwallon ƙafa don niƙa mai kyau.

nika mil2

Kowane ɗayan waɗannan nau'ikan injin niƙa yana da halaye na musamman kuma ya fi dacewa da nau'ikan kayan aiki da aikace-aikace daban-daban.

Ka'idar aiki na injin niƙa ya dogara ne akan gaskiyar cewa ana amfani da makamashi akan abu don rage girmansa.Ana iya amfani da makamashi ta hanyoyi da yawa, kamar tasiri, matsawa, ko ƙaddamarwa, amma a yawancin injin niƙa, ana amfani da makamashi ta hanyar tasiri.

Babban ƙa'idar niƙa ita ce, ana amfani da makamashi don rushe kayan, yawanci ta hanyar amfani da ɗakin ɗaki na cylindrical mai jujjuya wanda ke cike da wani yanki da kafofin watsa labarai na niƙa, kamar ƙwallon ƙarfe, ƙwallon yumbu, ko sanduna.Ana ciyar da kayan da za a ƙasa zuwa ƙarshen ɗakin kuma yayin da ɗakin ke juyawa, kafofin watsa labaru da kayan ana ɗaga su sannan kuma a sauke su ta hanyar nauyi.Ayyukan ɗagawa da faduwa yana haifar da kafofin watsa labaru don yin tasiri akan kayan, haifar da lalacewa kuma ya zama mafi kyau.

A cikin injinan ƙwallo, kafofin watsa labarai na niƙa yawanci ƙwallayen ƙarfe ne, waɗanda ake ɗagawa da jefa su ta hanyar jujjuyawar injin.Tasirin kwallaye yana haifar da kayan da za a rushe su cikin mafi kyawun barbashi.A cikin injin niƙa, kafofin watsa labarai na niƙa yawanci sandunan ƙarfe ne, waɗanda ake ɗagawa kuma ana sauke su ta hanyar jujjuyawar injin.Tasirin sanduna yana sa kayan da za a rushe su cikin ƙananan ƙwayoyin cuta.A cikin SAG, AG da sauran masana'anta, haɗuwa da manyan ƙwallan ƙarfe da tama da kanta a matsayin kafofin watsa labarai na niƙa.

Girman samfurin ƙarshe yana ƙayyade girman girman kafofin watsa labaru da saurin niƙa.Da sauri niƙa tana jujjuyawa, ƙananan ƙwayoyin za su kasance.Girman kafofin watsa labarai na niƙa kuma na iya rinjayar girman samfurin ƙarshe.Manyan kafofin watsa labarai na niƙa za su samar da ɓangarorin da suka fi girma, yayin da ƙananan kafofin watsa labaru za su samar da ƙananan barbashi.

Ka'idar aiki na injin niƙa yana da sauƙi kuma mai sauƙi, amma cikakkun bayanai na tsari na iya zama mai rikitarwa, dangane da nau'in niƙa da kayan da ake ƙasa.


Lokacin aikawa: Janairu-13-2023